|
|
Liên kết website
Sở, Ban, Ngành UBND Huyện, Thị xã, Thành phố
| | |
PHƯỜNG PHÚ HẬU: LỄ PHÁT ĐỘNG HƯỞNG ỨNG TẾT TRỒNG CÂY VÀ TIẾP TỤC PHONG TRÀO CHỦ NHẬT XANH - CHỦ NHẬT VÌ CỘNG ĐỒNG NĂM 2024 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 27/02/2024![](/UploadFiles/TinTuc/2024/2/27/anh_12.jpg) | |
Tiếp tục thực hiện hưởng ứng phong trào " Tết trồng cây" và phong trào " Chủ nhật xanh" - " Chủ nhật vì cộng đồng" năm 2024.
* Sáng ngày 25/02/2024 tại điểm xanh văn hoá đình làng An Quán: Đảng uỷ, HĐND, UBND, UBMT và các đoàn thể phường Phú Hậu đã tổ chức lễ phát động hưởng ứng Tết trồng cây và tiếp tục phong trào " Chủ nhật xanh" - " Chủ nhật vì cộng đồng" năm 2024.
- Đến tham dự có Đồng chí Phan Ngọc Thọ- Phó Bí thư Thường trực tỉnh uỷ; Đồng chí Dương Thị Thu Thuỷ-UVTV, Trưởng ban Dân vận Thành uỷ Huế cùng các Đồng chí lãnh đạo địa phương.
- Tham gia hưởng ứng Tết trồng cây có đông đủ cán bộ, hội viên, đoàn viên, học sinh, cán bộ cốt cán và nhân dân 2 tổ Dân phố 4, và 5.
- Tại lễ phát động, địa phương vinh dự đón nhận một số cây xanh do Đồng chí Phó Bí thư Thường trực tỉnh uỷ trao tặng. UBMT phường trao 5 suất quà cho hộ nghèo thuộc 2 tổ DP 4 và 5.
- Tại lễ phát động, UBMTTQVN phường đã trao quà cho 05 hộ nghèo, hộ cận nghèo; Hội LHPN phường đã trao 4 suất quà cho trẻ em mồ côi hộ nghèo thực hiện chương trình " Mẹ đỡ đầu - kết nối yêu thương" năm 2024.
Một số hình ảnh tại buổi lễ phát động.
![](/UploadFiles/TinTuc/anh 2.1.jpg) ![](/UploadFiles/TinTuc/anh 4(5).jpg)
Hình ảnh khai mạc buổi Lễ phát động
![](/UploadFiles/TinTuc/anh 3(5).jpg) ![](/UploadFiles/TinTuc/anh 6(1).jpg)
Hình ảnh trồng cây xanh tại điểm xanh văn hóa đình làng An Quán
![](/UploadFiles/TinTuc/anh 1(6).jpg)
Hình ảnh lưu niệm của lãnh đạo Tỉnh - thành phố - địa phương về tham dự lễ Phát động Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Truy cập tổng 849.187 Truy cập hiện tại 397
|
|